[Ranar Kariyar Ciki ta Duniya] Shin kun kula da ita sosai?

9 ga Afrilu ita ce Ranar Kariya Ciki ta Duniya. Tare da hanzarin rayuwar rayuwa, mutane da yawa suna cin abinci ba bisa ka'ida ba kuma cututtuka na ciki suna karuwa. Abin da ake kira "mai kyau ciki zai iya sa ku lafiya", shin kun san yadda ake ciyar da ciki da kare ciki da kuma cin nasara a yakin kare lafiya?

Wadanne cututtuka ne na kowa a ciki?

1 dyspepsia mai aiki

Mafi yawan cututtukan gastrointestinal aiki shine rashin aikin gastroduodenal. Mai haƙuri yana tare da cututtuka daban-daban na rashin jin daɗi na gastrointestinal, amma babu ainihin lalacewar kwayoyin halitta ga ciki.

2 m gastritis

Mummunan rauni da kumburin kumburi sun faru a cikin ƙwayar mucosal a saman bangon ciki, kuma aikin shingen ya lalace, wanda ya haifar da lalacewa da zub da jini. Idan ba a kula da shi cikin lokaci ba, yana iya haifar da wasu matsaloli masu tsanani, kamar ciwon ciki da zubar jini na ciki.

3 na kullum gastritis

Saboda dalilai masu ban sha'awa daban-daban, ƙwayar mucosal a saman bangon ciki yana haifar da kumburi mai tsayi. Idan ba a sarrafa shi da kyau na dogon lokaci, glandan sel na mucosal epithelial na ciki na iya zama atrophy da dysplasia, suna haifar da raunuka.

4 ciwon ciki

Naman mucosal a saman bangon ciki ya lalace kuma ya rasa aikin shingen da ya dace. Gastric acid da pepsin kullum suna mamaye jikin bangon nasu na ciki kuma a hankali suna haifar da ulcers.

5 ciwon daji

Yana da alaƙa da alaƙa da gastritis na yau da kullun. A cikin ci gaba da ci gaba da rauni da gyare-gyare, ƙwayoyin mucosal na ciki suna yin maye gurbin kwayoyin halitta, wanda ya haifar da mummunan canji, yaduwar rashin kulawa da mamaye kyallen takarda.

Hattara da alamomi guda biyar na ciwon daji na ciki zuwa kansar ciki.

# Canje-canje a yanayin zafi

Ciwon ya zama mai tsayi kuma ba bisa ka'ida ba.

# Akwai dunƙule a saman ciki

Ji wani dunƙule mai wuya da raɗaɗi a cikin soket ɗin zuciya.

# ƙwannafi pantothenic acid

Akwai ƙonawa a cikin ƙananan ɓangaren sternum, kamar wuta mai ci.

# Rage nauyi

Shakar sinadirai masu gina jiki a cikin abinci yana da rauni, kuma nauyinsa yana raguwa da sauri, kuma ba shakka ya yi rauni, kuma shan magani ba zai iya rage yanayin ba ko kadan.

# Bakar stool

Baƙin stool saboda rashin abinci da dalilai na miyagun ƙwayoyi na iya zama gyambon ciki yana zama ciwon daji.

Binciken Gastropathy yana nufin

01 abinci barium

Abũbuwan amfãni: mai sauƙi da sauƙi.

Rashin hasara: rediyoaktif, bai dace da mata masu juna biyu da jarirai ba.

02 gastroscope

Abũbuwan amfãni: Ba wai kawai hanyar bincike ba, amma har ma hanyar magani.

Rashin hasara: gwaji mai raɗaɗi da cin zarafi, da tsada mai tsada.

03Capsule endoscopy

Abvantbuwan amfãni: dace da rashin zafi.

Rashin hasara: ba za a iya sarrafa shi ba, ba za a iya ɗaukar biopsy ba, kuma farashin yana da yawa.

04Alamar Tumor

Abũbuwan amfãni: ganewar serological, rashin cin zarafi, wanda aka sani sosai

Hasara: Yawancin lokaci ana amfani da shi azaman hanyoyin bincike na taimako.

Macro&Micro-Testyana ba da shirin dubawa don aikin ciki.

G17 PG1

● Ba mai haɗari ba, marar zafi, mai lafiya, tattalin arziki da kuma sake sakewa, kuma zai iya kauce wa yiwuwar kamuwa da cuta na iatrogenic, wanda za'a iya amfani dashi sosai a cikin gano yawan adadin lafiyar lafiyar jiki da yawan marasa lafiya;

● Ganowa ba zai iya yin samfurin guda ɗaya kawai a wurin ba, amma kuma ya dace da bukatun gaggawar gano manyan samfurori a cikin batches;

Yin amfani da immunochromatography don tallafawa maganin jini, plasma da dukan samfurori na jini, za a iya samun sakamakon gwajin ƙididdiga a cikin mintina 15, ajiye lokaci mai yawa na jira ga likitoci da marasa lafiya da inganta ingantaccen ganewar asali da magani;

● Dangane da buƙatun gwaji na asibiti, samfuran masu zaman kansu guda biyu, PGI / PGII Haɗin gwiwa Inspection da G17 Single Inspection, samar da alamun gwaji don tunani na asibiti;

Haɗin ganewar asali na PGI / PGII da G17 ba kawai zai iya yin hukunci akan aikin ciki ba, amma kuma yana nuna wuri, digiri da hadarin atrophy na mucosal.


Lokacin aikawa: Afrilu-09-2024