Barazana Ta Duniya Tana Ƙaruwa
Wani sabon rahoto na Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO), Rahoton Kula da Juriyar Kwayoyin cuta na Duniya na 2025, ya bayar da gargadi mai karfi: karuwar juriyar kwayoyin cuta (AMR) ta zarce karfinmu na yaki da ita. Tsakanin 2018 da 2023, juriya ta karu a sama da yadda aka saba.Kashi 40%ana sa ido kan haɗin ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, tare da matsakaicin ƙaruwar kowace shekara5-15%.

Ba a raba nauyin daidai gwargwado ba. Rahoton ya kiyasta cewa WHO ta fi fuskantar rashin juriya ga maganin rigakafi a Yankin Kudu maso Gabashin Asiya da Gabashin Bahar Rum, inda aka samu karuwar masu kamuwa da cutar.1 cikin 3An ruwaito cewa kamuwa da cuta yana da juriya. Wannan rikicin da ke ƙara ta'azzara yana barazanar lalata maganin zamani, yana mai sanya kamuwa da cuta ta yau da kullun ta zama barazana ga rayuwa da kuma jefa nasarar tiyata, maganin chemotherapy, da sauran hanyoyin magancewa cikin haɗari.
Gibin Bincike a Yaƙin AMR
Babban Darakta na WHO, Dr. Tedros Adhanom Ghebreyesus, ya jaddada cewa yaƙi da AMR yana buƙatar ƙarfafa sa ido da kuma tabbatar da samun magunguna da gwaje-gwaje masu dacewa. Babban cikas a cikin wannan yaƙin shine lokacin da ake ɗauka don gano ƙwayoyin cuta masu juriya daidai. Hanyoyin gargajiya na iya ɗaukar kwanaki, wanda ke tilasta wa likitoci su rubuta maganin rigakafi masu faɗi-faɗi - wani aiki da ke ƙara ƙarfin juriya.
Nan ne ake sa ran gano sabbin hanyoyin magance matsalolin lafiya. Ta hanyar samar da ingantaccen ganewar hanyoyin da za su iya magance matsalolin, suna ƙarfafa masu samar da kiwon lafiya su yanke shawara mai kyau da kuma ceton rai nan take.
Gwajin Macro & Micro's Magani: Binciken Daidaito don Yaƙi da Rikicin AMR
A matsayin martani kai tsaye ga ƙalubalen da WHO ta bayyana, muna bayar da hanyoyin magance cututtuka guda biyu da aka haɗa don samar da saurin, daidaito, da sassaucin da ake buƙata don kare marasa lafiya da kuma kare tsarin kiwon lafiya.
Magani na 1: An Tabbatar da CEMai SauriKit ɗin Gano Carbapenemase
-Sauri da Daidaito Mara Daidaitawa:Wannan kayan aiki mai ban mamaki wanda ba shi da kayan aiki yana gano manyan kwayoyin halittar carbapenemase guda biyar (KPC, NDM, OXA-48, VIM, IMP) - waɗanda suka rufe >95% na sanannun bambance-bambancen asibiti - a cikin kawaiMinti 15Tare da saurin amsawa na >95%, yana samar da sakamako mai inganci a lokacin buƙata, yana mai da lokacin jira na kwanaki zuwa lokacin ɗaukar mataki mai mahimmanci.
-Jagora Gaggawa Magani Mai Niyya:Kayan aikin yana canza tsarin kula da lafiya ta hanyar isar da bayanai masu amfani nan take. Wannan yana bawa likitoci damar fara maganin rigakafi mafi inganci nan take, wanda hakan ke inganta sakamako sosai ga marasa lafiya masu haɗarin kamuwa da cutar ICU, ciwon daji, da kuma sassan tiyata.
-Kare Tsarin Kula da Lafiya:Yana aiki a matsayin kayan aiki mai mahimmanci don magance kamuwa da cuta da shirye-shiryen kula da ƙwayoyin cuta. Saurinsa yana da mahimmanci don hana barkewar cutar a wurare masu haɗari, yana taimakawa wajen rage zaman asibiti da kuɗaɗen da ke tattare da shi, ta haka ne ke kare albarkatun cibiyoyi.
Magani na 2: Ƙarfin Haɗaɗɗen AIO800 +Kwayoyin halittaKayan CRE
Samfurin-zuwa-Amsa POCT na ƙwayoyin halitta yana ba da cikakken bayani kuma daidai.

-Gano Maɓallin Nisa Mai Yawa:Wannan mafita tana ganomanyan kwayoyin halittar carbapenemase guda shida (KPC, NDM, OXA-48, OXA-23, VIM, IMP)a cikin gwaji guda ɗaya. Wannan babban ɗaukar hoto yana sauƙaƙa ayyukan aiki, yana rage buƙatar gwaje-gwaje da yawa, kuma yana rage farashin bincike sosai.
- Babban Jin Daɗi & Takamaiman Bayani:An ƙera shi don ingantaccen daidaito, kayan aikin yana gano ƙarancin kamar1,000 CFU/mLba tare da amsawar giciye ba, yana tabbatar da ingantaccen ganewar asali koda a cikin samfuran ƙwayoyin cuta masu rikitarwa.
-Mafi girman sassaucin dandamali:An ƙera shi don ɗaukar faffadan kaya, kayan aikin ya dace da duka kayan aiki mai sarrafa kansa da kuma babban aikiTsarin AIO800da kuma kayan aikin PCR na gargajiya.
Tsarin AIO800 ya sake fasalta inganci tare da tsarinsa mai cikakken tsari, yana samar da sakamako cikin ƙasa da mintuna 76 yayin da yake haɗa tsarin aminci mai matakai 11 don rage haɗarin gurɓatawa.
Juya Ruwa da Hankali Mai Lokaci
Sabbin bayanai na WHO sun bayyana karara cewa AMR ba barazana ce ta gaba ba, illa dai hatsari ne da ke ci gaba da karuwa. Hanya ta gaba tana buƙatar hanyoyi daban-daban inda bincike mai zurfi ke taka muhimmiyar rawa. Maganganunmu suna samar da "hankali a kan lokaci" da ake buƙata don ci gaba da kasancewa a gaba da ƙwayoyin cuta masu juriya, wanda ke ba da damar yin magani mai kyau, da kuma ɗaukar matakan kula da ƙwayoyin cuta na duniya.
Tuntuɓi don ƙarin bayani:marketing@mmtest.com
Lokacin Saƙo: Janairu-19-2026
