Canza Ganowar C. diff: Samun Cikakken Nau'in Ganowar Kwayoyin Halitta Mai Aiki da Kai, Samfuri-zuwa-Amsa

Me ke haifar da kamuwa da cutar C. Diff?

  1. Kwayar cuta mai kama da Clostridioides difficile (C. difficile) tana faruwa ne sakamakon kamuwa da cuta mai kama da cuta, wadda galibi take zaune a cikin hanji ba tare da wata illa ba. Amma idan aka sami matsala a cikin tsarin ƙwayoyin cuta na hanji, galibi ana amfani da maganin rigakafi mai faɗi.C. mai wahalazai iya girma da yawa kuma ya samar da guba, wanda ke haifar da kamuwa da cuta.

Wannan ƙwayar cuta tana wanzuwa a cikin nau'ikan guba da marasa guba, amma nau'ikan guba kawai (guba A da B) suna haifar da cututtuka. Suna haifar da kumburi ta hanyar lalata ƙwayoyin epithelial na hanji. Guba A galibi enterotoxin ne wanda ke lalata layin hanji, yana ƙara yawan aiki, kuma yana jawo ƙwayoyin rigakafi waɗanda ke fitar da cytokines masu kumburi. Guba B, wani sinadari mai ƙarfi na cytotoxin, yana kai hari ga cytoskeleton na ƙwayoyin halitta, yana haifar da zagayen ƙwayoyin halitta, rabuwa, da kuma mutuwar ƙwayoyin halitta. Tare, waɗannan gubobi suna haifar da lalacewar nama da kuma amsawar garkuwar jiki mai ƙarfi, wanda ke bayyana a matsayin colitis, gudawa, kuma a cikin mawuyacin hali, pseudomembranous colitis - kumburi mai tsanani na hanji.

Ta yaya C. Diff ya bazu?

  1. Diff yana yaɗuwa cikin sauƙi. Yana nan a asibitoci, galibi ana samunsa a asibitocin kula da marasa lafiya (ICUs), a hannun ma'aikatan asibiti, a benaye da sandunan hannu na asibiti, a kan na'urorin auna zafin jiki na lantarki, da sauran kayan aikin likita...

Abubuwan da ke Haɗarin Kamuwa da Cutar C. Bambanci

  • Asibiti na dogon lokaci;
  • Maganin ƙwayoyin cuta;
  • Ma'aikatan maganin chemotherapy;
  • Tiyatar da aka yi kwanan nan (hannun riga na ciki,hanyar shiga ciki, tiyatar hanji);
  • Abinci mai gina jiki na Naso-gastric;
  • Kamuwa da cuta ta C. diff ta farko;

Alamomin kamuwa da cutar C. Diff

C. kamuwa da cuta mai kama da diff na iya zama da matuƙar rashin daɗi. Yawancin mutane suna fama da gudawa da rashin jin daɗi a cikin ciki. Alamomin da suka fi yawa sune: gudawa, ciwon ciki, tashin zuciya, rashin ci, zazzaɓi.

Yayin da kamuwa da cutar C. diff ke ƙara tsanani, za a sami ci gaban nau'in C. diff mai rikitarwa wanda aka sani dacolitis, pseudomembranous enteritis har ma da mutuwa.

Ganewar Cututtukan C. Diff

Al'adun Bakteriya: Mai hankali ammayana ɗaukar lokaci (kwanaki 2-5), ba za a iya bambancewa banau'ikan guba da waɗanda ba sa guba;

Al'adun Gubayana gano nau'ikan guba waɗanda ke haifar da cututtuka amma suna ɗaukar lokaci (kwanaki 3-5) kuma ba su da saurin kamuwa da cuta;

Gano GDH:sauri (awanni 1-2) kuma mai inganci, mai saurin kamuwa da cuta amma ba zai iya bambance nau'ikan guba da marasa guba ba;

Gwajin Tsarkakewar Tsarkakewar Kwayoyin Halitta (CCNA):yana gano gubar A da B tare da yawan jin zafi amma yana ɗaukar lokaci (kwana 2-3), kuma yana buƙatar kayan aiki na musamman da ma'aikata masu horo;

Toxin A/B ELISAGwaji mai sauƙi da sauri (awa 1-2) tare da ƙarancin ji da kuma yawan kuskuren da aka saba gani;

Gwaje-gwajen Ƙarfafa Acid na Nucleic (NAATs): Yana da sauri (awa 1-3) kuma yana da matuƙar saurin kamuwa da cuta, yana gano kwayoyin halittar da ke haifar da guba;

Bugu da ƙari, ana amfani da gwaje-gwajen hoto don bincika hanji, kamarCT scanskumaX-ray, ana iya amfani da shi don taimakawa wajen gano cutar C. diff da kuma matsalolin C. diff, kamar colitis.

Maganin kamuwa da cutar C. Diff

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa na magani don kamuwa da cutar C. diff. Ga mafi kyawun zaɓuɓɓuka:

  • Ana amfani da magungunan rigakafi na baki kamar vancomycin, metronidazole ko fidaxomicin domin maganin zai iya ratsawa ta cikin tsarin narkewar abinci ya isa babban hanji inda ƙwayoyin cuta na C. diff ke zaune.
  • Ana iya amfani da metronidazole da aka yi amfani da shi a cikin jijiya don magani idan kamuwa da cutar C. diff ya yi tsanani.
  • Dashen ƙwayoyin cuta na najasa ya nuna inganci wajen magance cututtukan C. diff akai-akai da kuma cututtukan C. diff masu tsanani waɗanda ba sa amsawa ga maganin rigakafi.
  • Tiyata na iya zama dole ga masu fama da matsaloli masu tsanani.

Ƙirƙira-ƙirƙira dMaganin iagnostic daga MMT

Domin neman hanzarta gano C. difficile daidai, mun gabatar da sabuwar Kayan Gano Nucleic Acid don kwayar halittar Clostridium difficile toxin A/B, wanda ke ƙarfafa ƙwararrun ma'aikatan kiwon lafiya su yi bincike da wuri da kuma daidai da kuma tallafawa yaƙi da kamuwa da cututtukan da ake kamuwa da su a asibiti.

Kwayar halittar Clostridium difficile toxin AB

  • Babban Jin Daɗi: Yana gano ƙasa kamar200 CFU/mL,;
  • Daidaitaccen Manufofi: Yana gano daidai C. mai wahalakwayar halittar guba ta A/B, rage tasirin ƙarya;
  • Gano Cututtuka Kai Tsaye: Yana amfani da gwajin nucleic acid don gano kwayoyin halittar guba kai tsaye, yana kafa ma'aunin zinare don gano cututtuka.
  • Cikakken jituwa damanyan kayan aikin PCR suna magance ƙarin dakunan gwaje-gwaje;

Maganin Samfuri-zuwa-Amsa akanGwajin Macro & Micro'sAIO800Dakin gwaje-gwaje na PCR na Wayar hannu

Dakin gwaje-gwajen PCR na wayar hannu na AIO800 na Micro-Test

Samfurin-zuwa-Amsa-aiki - Loda bututun samfurin asali (1.5-12 mL) kai tsaye, yana kawar da bututun da hannu. Cirewa, faɗaɗawa, da ganowa suna da cikakken sarrafa kansa, suna rage lokacin aiki da kuskuren ɗan adam.

 

• Kariyar Gurɓatawa Mai Layi 11 - Iskar da ke kwarara a hanya, matsin lamba mara kyau, tace HEPA, tsaftace UV, halayen da aka rufe, da sauran kariya da aka haɗa suna kare ma'aikata da kuma tabbatar da ingantaccen sakamako yayin gwajin aiki mai yawa.

 

Don ƙarin bayani:

 

Tuntube mu don ƙarin koyo:marketing@mmtest.com; 

 

 

 


Lokacin Saƙo: Disamba-17-2025